Bình Tinh
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bình Tinh

Chào mừng các bạn đến với diễn đàn nghệ sĩ Bình Tinh

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em

Go down 
JessicaManhLe
phuongchau
cop87
trunganh
vicnhan
9 posters
Tác giảThông điệp
vicnhan
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến

Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptyFri Oct 30, 2009 7:20 pm

Những ngày cuối tháng 10 này chị bất chợt nghĩ đến em nhiều hơn. 1 năm rồi từ ngày chị lần đầu tiên gặp em, 1 Bình Tinh - bằng xương bằng thịt chứ không phải cô bé ngày nào trong đồng ấu mà chị chỉ có dịp ngắm qua video hay trên sân khấu.
Gặp em khi chị nghĩ rằng em đã định cư tại Mỹ, có lẽ vì thế nên chị đã ngạc nhiên không thốt được lời nào khi nhìn thấy em. Bình Tinh, người mà chị đã quen gọi bằng bé yêu từ ngày chị còn là 1 cô bé học tiểu học, trông rất giản dị và chân thành. Chị còn nhớ rõ lúc đó, tuy không biết chị là ai nhưng khi nhìn thấy ánh mắt tròn xoe của chị nhìn em, em đã đáp lại bằng một cái gật đầu rất lễ phép.
Điều chị bất ngờ nhất khi gặp em chính là Bình Tinh lúc đó và Bình Tinh ngày còn ở đồng ấu không khác nhau là bao. Suốt 1 thời gian dài chị không gặp em trong video cũng như trên sân khấu, chị luôn hình dung bé yêu của chị khi lớn lên chắc hẳn thay đổi rất nhiều, và đã có những lúc chị thầm nghĩ có khi nào mình không nhận ra em nữa không? Thế nhưng khác với suy nghĩ của chị, em vẫn là Bình Tinh ngày nào, vẫn dáng dấp đó, vẫn nụ cười đó, vẫn giọng ca đó ...
Một cảm giác xúc động trào dâng trong lòng chị, những hình ảnh Bàng Đức, Triệu Lân, Hữu Nhân v.v... ngày nào bất chợt ùa về. Chị im lặng nhìn em tập với Trinh Trinh vai Thần Nữ với 1 sự xốn xang khó tả. Chị nửa muốn chạy đến gặp em để hỏi em thật nhiều điều, lại nửa muốn chỉ ngồi lặng đó nhìn em. Và rồi sự nhút nhát của chị đã thắng, chị chỉ ngồi im lặng nhìn em với 1 niềm xúc cảm khó diễn tả thành lời. Cô bé ngày nào chị từng mê mẩn ngồi hàng giờ chỉ để xem đi xem lại 1 vai diễn của em, cô bé ngày nào chị từng yêu thích đến mức gọi bằng 2 tiếng "bé yêu" lại hiện diện trước mặt chị trong giờ phút đó. Trong khoảnh khắc, chị không nhớ mình đang ngồi tại Hưng Đạo mà cứ nghĩ mình đang nằm mơ để rồi chính lúc em quay lại nhìn và cười với chị thì chị mới biết rằng mình thực sự không mơ, rằng chị đã được gặp bé yêu của chị.
"Thần Nữ" chỉ là sự khởi đầu cho những ngày em lại bắt đầu cho chị sống lại những cảm xúc thời thơ ấu, vì những ngày sau đó em lúc dịu dàng trong vai Hoàng Phủ Trưởng Hoa, lúc mạnh mẽ trong Lưu Kim Đính, lúc lại ngây ngô trong Tiểu Thuý, lúc lại trong sáng trong Mai Phi Vân và uy nghi nhưng đầy tình cảm trong Hầu Nguyệt Ánh. Chị luôn chê em, vì chị khó tính và chị đã quen xem các cô chú ngày xưa. Thế nhưng dù chê em rất nhiều nhưng hết "Tạ Tình Tri Ân" rồi đến "Kim Vũ Truyền Nghề" chị vẫn nôn nao cầm tấm vé đi xem. Và chị nhận ra rằng chị không bỏ em được, 2 tiếng Bình Tinh đã là 2 tiếng vọng "bé yêu" trong lòng chị rồi. 1 năm đã qua, chị gần như theo dõi toàn bộ những sự thay đổi, những vai diễn của em trên sân khấu. Và dù những lời khen của chị dành cho em có lẽ vẫn còn ít hơn so với những sự chê trách của chị dành cho em nhưng em vẫn mãi là bé yêu trong lòng chị Tinh à.
1 năm rồi từ ngày em trở lại Việt Nam và bắt đầu chính thức kế tục "Huỳnh Long", có những vai hay, những vai không hay và cả những vai ... dở tệ. Thế nhưng điều làm chị không thể bỏ em chính là lòng yêu nghề, lòng chung thuỷ với nghề, sự nhiệt tình và nghiêm túc với nghề của em, mãi như vậy nhe bé yêu của chị.
trunganh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
trunganh

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptyFri Oct 30, 2009 8:17 pm

Người viết bài hơi bị cãm động ! Phê bình thẳng thắn nhưng vẩn theo dỏi bước đường nghệ thuật của Bình Tinh ! "Luôn có mặt trên từng cây số "( câu nầy chôm ở đâu vậy ta ) Rolling Eyes ((:dzui
cop87
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
cop87

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptyFri Oct 30, 2009 8:38 pm

Vic vik cảm động wá (chia e 1 phần văn chương đi, e dở văn lém What a Face )
http://yume.timnhanh.com.vn/copcon6856
phuongchau
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
phuongchau

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptyFri Oct 30, 2009 10:55 pm

đây cũng là suy nghĩ của em dành cho Tinh. cái ngày mà em đã đc gp Tinh bằng xương bằng thịt , một Bình Tinh nho nhỏ đáng iu hiện ra trc mắt. Dù ko như Vic, ko dc xem Tinh tập tuồng nhưng cái ngày xem Tinh diễn Thần Nữ với Trinh Trinh cũng là cái ngày mà có lẽ suốt cuộc đời này ko bao giờ em quên dc.

Hi vọng Bình Tinh luôn thành công trên con đường nghệ thuật truyền thống của gia đình và chị mãi mãi là một một người chị, một người bạn thân thiết của chúng em!
JessicaManhLe
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
JessicaManhLe

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptySat Oct 31, 2009 12:01 pm

Bài viết hay quá đi chắc chị Tinh đọc xong sẽ cảm động lắm flower
thientrang87
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến
thientrang87

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptyWed Nov 04, 2009 8:48 pm

rat la cam dong . E cung co nhieu cam xuc khi gap Tinh lan dau, nhung k co nhieu loi hay y dep . Chi Vic viet hay qua.
BinhTinh
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến
BinhTinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptyFri Nov 06, 2009 1:35 am

May hom nay ban nhieu cong viec nen ko vao nha hom nay e moi tra loi voi chi Vic e sory nha. Rat cam on chi ve bai viet that cam dong va de thuong . Chi yen tam Binh Tinh cua ngay hom nay va mai mai ve sau nay van la 1 Binh Tinh day nhiet huyet , ham hoc hoi va co gang tren con duong nghe thuat , song voi nghe va chet cung voi nghe ko bao gio thay doi. E rat vui vi chi danh tinh cam cho e rat nhieu va e mong mai sau nay tinh cam do van sau dam va dat dao nhu the nhe chi . Thuong ...
phuongchau
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
phuongchau

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptyFri Nov 06, 2009 12:17 pm

hehe, gia đình mình mãi đoàn kết thương iu nhau. sunny love all!
tieuhuyen
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến
tieuhuyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptySat Dec 05, 2009 10:11 am

Very Happy nhà mình cũng vui quá nhỉ! hihi vicnhan viet bai hay quá hà!
http://freepowerboards.com/cailuong
tieuhuyen
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến
tieuhuyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptySat Dec 05, 2009 10:23 am

tieuhuyen cũng muốn viết bài nhưng hok bik nói gì hết, vì tieuhuyen cũng chưa gặp chị Bình Tinh bao giờ. tieuhuyen chỉ gặp chị qua những cuốn video cải lương thôi. giọng chị rất cao và thanh. nhớ ngày nào, tieuhuyen còn bé tí tẹo, ngồi cạnh bên bà xem cải lương, hình như xem vở HOÀNG HẬU K ĐẦU thì phải. lúc đó chị Tinh hiện diện là 1 cậu bé. tieuhuyen nhớ ngày đó gọi chị ấy là bạn vì tieuhuyen cứ ngỡ rằng chị ấy bằng tuổi với mình. bây giờ thấm thoát bao nhiêu năm lại trôi qua... tieuhuyen vừa xem lại chị trong trích đoạn Võ Tắc Thiên, chị trong vai Thái Bình công chúa (Phi Nhung vai Võ Tắc THiên) thì vô cùng ngỡ ngàng. chị đã trưởng thành bất ngờ trước mắt tieuhuyen. 1 cậu bé ngày nào tí xíu giờ chính là 1 công chúa hiên ngang trên sân khấu. quả thật, tieuhuyen k ngờ.... là người yêu cải lương hồ quảng. tieuhuyen rất ngưỡng mộ những nghệ sĩ đã gắn bó với sân khấu, vì đèn tổ nghiệp mà vững bước vượt mọi khó khăn, tuy k thể so với các tiền bối như NS Bạch Mai (thân mẫu của chị), NS TÀi Linh hay NS Phượng Mai nhưgn chị cũng là 1 ngôi sao sáng và đáng giá trên bầu trời nghệ thuật cải lương. tieuhuyen tin chắc ở đoạn đường trước đây chỉ là 1 phần nhỏ của cả đoạn đường mà chị bước đi, và đoạn phía sau sẽ là những thành công rực rỡ, huy hoàng hơn cả những thành công hiện tại. chúc chị Tinh có nhiều sk, lun hạnh phúc, vui vẻ và ngày càng phát huy hết tài năng của mình chị nhé! Smile
vitcononline_sonca
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến
vitcononline_sonca

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptySat Dec 05, 2009 3:23 pm

uhm`!!!thjet su bjk chj T cung lau 0y` nhung den gj0 m0j c0a' djp tham gja djen dan!!!!
xem chj wa nhju` v0 tu xa h0j den the l0ai h0 quang nen thay chj sjnh ra de lam` m0t k0n tam`!!!!!uhm` e thjet su da xem chj djen 0~ vung tau` nhung chj mot lop "sat tu mon"(luu kjm djnh)thoy hy v0ng c0a' m0t ngay` em se c0a' djp dc m0t lan xem tr0n ven m0t tu0ng chj nha!!!!!!
ah` m0a chj 0j mun h0j chj chj c0a' njk yahoo h0k za? c0a' fjen khj ch0 e h0k? Question
JessicaManhLe
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
JessicaManhLe

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptySat Dec 05, 2009 9:19 pm

TieuHuyen ơi khi nào em lên tp chị sẽ dẫn em wa gặp chị Tinh chơi nhé
tieuhuyen
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến
tieuhuyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptySun Dec 06, 2009 11:12 am

jess về Cát Lái đi rồi em chạy ra chứ em đâu có biết đường lên đâu jess.... Surprised
trunganh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
trunganh

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptySun Dec 06, 2009 2:32 pm

tieuhuyen đã viết:
jess về Cát Lái đi rồi em chạy ra chứ em đâu có biết đường lên đâu jess.... Surprised
Chào tieuhuyen ! Cát Lái đến Thủ Thiêm gần xịt ! Qua phà là có thể đi khắp nơi ! Chắc là tiểu thư bị nhốt trong nhà tối ngày nên o biết đường xá ((:dzui
trunganh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
trunganh

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptySun Dec 06, 2009 2:33 pm

tieuhuyen đã viết:
Chào tieuhuyen ! Cát Lái đến Thủ Thiêm gần xịt ! Qua phà là có thể đi khắp nơi ! Chắc là tiểu thư bị nhốt trong nhà tối ngày nên o biết đường xá ((:dzui
tieuhuyen
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến
tieuhuyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptySun Dec 06, 2009 3:48 pm

Sad th biết đường đi nhưng hok bik đường đến hehehe...
tieuhuyen
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến
tieuhuyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em EmptySun Dec 06, 2009 3:53 pm

nói thật. th cả gan lắm, trốn đi chơi hoai chứ gì (trốn trong giờ rãnh chứ hok có trốn học nha hehe) nhưng chưa có đi xa, mới trốn từ Đồng Nai về miền Tây 1 lần hà hìhì... qua thành phố bon chen lắm, th hok rành đường, đường Cần Thơ thì th bik chứ trên HCM thì potay.vn! nếu đi xe bú thì ok nhưng th hok bik nhà jess.... trunganh cho th lên ở ké đặng đi thăm vài ngày ha? hehe... Laughing
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em   Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em Empty

Gửi bé yêu của chị, 1 năm ngày chị gặp em
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tạ tình tri ân 2: Huỳnh Long - Kim Vũ truyền nghề
» Báo Đất Mũi ngày 16/07/09
» 21 / 12 / 2012 NGÀY - TẬN - THẾ
» CHÚC MỪNG NGÀY PHỤ NỮ VIỆT NAM 20-10
» Hình Ành Lễ Giỗ Tổ Ngày 11 , 12 ,13