Bình Tinh
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bình Tinh

Chào mừng các bạn đến với diễn đàn nghệ sĩ Bình Tinh

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Kim Vũ Truyền NGhề

Go down 
hongsam1947
JessicaManhLe
Dũng
trunganh
vicnhan
phuongchau
10 posters
Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
phuongchau
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
phuongchau

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 12:17 am

Không biết nói gì.....ngoài 2 từ...quáXUẤT SẮC. Tinh đã diễn xuất thần và đã khiến cho cả khán phòng vỡ òa!!!
giờ khuya rùi. Chỉ nói nhiu đây thôi. mai sẽ tường thuật kĩ hơn
Very Happy Very Happy Very Happy Surprised
vicnhan
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 1:05 pm

Gửi Bình Tinh, bé iu của chị
Chị không biết những lời nói ra dưới đây của chị em có đọc được hay không? Chị không cần em phải suy ngẫm vì những lời nói của chị vì mỗi người có 1 cảm nhận khác nhau, có thể chị cảm thấy thế này nhưng nhiều người lại cảm nhận khác. Em có quyền nghe hay không nghe, làm hay không làm là tuỳ ở em.
Chị luôn gọi em là bé yêu vì chị yêu lắm những ngày tháng em còn trong đồng ấu Bạch Long, lúc đó bé Bình Tinh của đồng ấu là 1 tài năng trong mắt chị, là 1 cô bé luôn khiến chị phải khâm phục mỗi lần xem em diễn. Và rồi ngày cô bé đó trưởng thành, cô bé đó đã gây cho chị hết thất vọng này đến thất vọng khác.
Sau đêm "Tạ Tình Tri Ân" của em, chị đã rất đỗi thất vọng và đau lòng, có lúc chị còn nghĩ "có lẽ sẽ không thể tiếp tục ủng hộ em nữa", nhưng cứ nhìn thất nhiệt huyết và tấm lòng yêu nghề của em, nhớ về hình ảnh cô bé yêu của chị ngày xưa ở đồng ấu Bạch Long thì chị lại không đành.
Và rồi chị đã vui biết bao khi nghe "Kim Vũ Truyền Nghề" lần này của em có rất nhiều sự cải thiện, chị lại hăm hở mua vé đi xem để rồi lại 1 lần nữa buồn bã ra về.
So với đêm diễn hôm 3/5, điều chị ấn tượng nhất ở em là đêm qua em trang điểm rất đẹp, chị nghĩ cách trang điểm này hợp với em. Nhìn em xinh và lộng lẫy hơn hẳn đêm trước. Thứ 2 là em đã bỏ bớt rất nhiều đoạn clip dư thừa và những bài tân cổ, điều này làm chị rất thích. Cái hay thứ 3 là em thêm vào Lưu Kim Đính phá tứ môn, Chiêu Quân và Phàn Lê Huê mà bỏ đi Turíp. Mặc dù bỏ đi Đào Tam Xuân chị cũng hơi tiếc vì trích đoạn đó khá hay, nhưng chị hiểu lí do em bỏ trích đoạn đó nên chị không trách.
Em cần lưu ý, tiết mục mở đầu nên hát ngay rồi sau đó hãy chiếu video clip vì em chiếu clip quá lâu mà chưa hát gì khiến nhiều khán giả bực mình.
Tiết mục đầu tiên: Tiên nữ trong tranh. Đây là tiết mục làm chị phát điên lên, lúc đó chị còn toan bỏ về nhưng cứ vì nghĩ đến em, nghĩ đến cô bé mà chị đang trông chờ ở những tíêt mục sau nên chị cắn răng ngồi lại. Chị thực sự không hiểu tại sao em chọn 1 tiết mục như thế để mở màn cho 1 đêm tuồng cổ, và càng không cảm được gì ý nghĩa của tiết mục này dù đã căng tai lắng nghe từng chữ 1. Nhất là khi em vẫn để 2 chữ Huỳnh Long trên sàn diễn còn phía dưới 2 chữ này thì em đang trong một bộ trang phục mát mẻ, hát tân nhạc và uốn éo những động tác khó hiểu. Tinh à, em có biết trong lòng chị thì 2 tiếng Huỳnh Long có ý nghĩa thế nào không? Chị thực sự đau lòng khi em đem 2 từ Huỳnh Long ra thể hiện như thế.
Tiết mục thứ 2: Mộc Quế Anh phá Thiên Môn trận. Tiết mục nào em vào vai đào võ, lại được ra trận đánh nhau. Có thể xem đây là sở trường của em vì vũ đạo em rất tốt, sắc vóc mạnh mẽ, cứng cỏi. Thế nhưng em lại diễn trích đoạn này không tốt lắm. Xem em diễn đoạn này, chị không cảm được tình cảm, sự lo lắng của Quế Anh dành cho Tôn Bảo vì em đã quá chú trọng vào phần vũ đạo và phần phối hợp đánh đấm, nhào lộn cùng các cascader nên không thể hiện thành công nhân vật.
Tiết mục thứ 3: Thái Bình công chúa. Tội cho bé yêu của chị trong trích đoạn này khi em đóng cùng với Võ Tắc Thiên - Thoại Mỹ. Đẳng cấp của chị Mỹ so với em khá chênh nhau bé yêu à, nên trong trích đoạn này em hoàn toàn lép vế so với chị Mỹ, em không thể hiện được gì không phải vì em dở mà vì chị Mỹ đã trội hơn em quá nhiều. Chọn tiết mục này khiến nhiều người nhìn vào lầm tưởng đây là đêm của Thoại Mỹ chứ không phải đêm của Bình Tinh.
Tiết mục thứ 4: xử án Phi Giao. Có rất nhiều điều chị muốn nói với em trong tiết mục này. Đầu tiên phải nói Phi Giao là 1 tuyệt tác của sân khấu cải lương hồ quảng nói chung và của cô Mai nói riêng. Và vai này cứ mỗi lần nhắc là rất nhiều người đều nói đến nghệ sĩ Ngọc Huyền, với 1 nghệ sĩ còn trẻ như em dám thể hiện vai này là cả 1 sự liều lĩnh. Nhưng diễn sao cho xứng đáng với tầm vóc của Phi Giao, diễn sao cho thoát khỏi cái bóng của Ngọc Huyền là điều không phải cứ liều lĩnh là làm được. Em đã được dựng để diễn không lặp lại Phi Giao của chị Huyền. Nhưng em nên nhớ 1 điều là không giống phong cách diễn chứ không được thay đổi tinh cách của nhân vật. Phi Giao là 1 nhân vật đáng thương hơn là đáng trách, là 1 cô gái tài sắc song toàn song toàn chỉ vì nhiều sự ấm ức, ghen tuông mà hại chính mình. Nhưng nhân vật Phi Giao mà em thể hiện là 1 cô gái trơ trẽn, lỳ lợm đến tận phút cuối cùng. Phi Giao của em không làm cho người ta thương mà chỉ làm cho người ta mong Phi Giao mau chết. Chị khuyên em nếu cảm thấy ở thời điểm hiện tại lực của mình chưa tới thì đừng nên chọn những vai diễn quá khó như Phi Giao, hoặc nếu chọn thì em phải có thời gian dài nghiên cứu bằng cách xem kỹ kịch bản, phân tích kỹ tâm trạng nhân vật và học hỏi bằng cách xem lại video của đàn chị, và em rất may mắn khi bên cạnh em cũng có 1 Phi Giao rất tuyệt vời là mẹ em, em có thể hỏi thêm mẹ để hoàn thiện vai diễn.
Tiết mục thứ 5: Chiêu Quân cống Hồ. Tiết mục này em diễn khá, chị cảm rất rõ là em có đầu tư vào vai diễn này, và cách trang điểm cũng như phục trang của em trong trích đoạn này cũng rất xinh. Nhưng có 1 điểm mà chị không muốn nhưng vẫn phải thừa nhận là sắc vóc của em thiếu cái duyên của 1 cô đào chính.
Tiết mục thứ 6: Lưu Kim Đính phá tứ môn. Đây là tiết mục chị mong chờ nhất trong chương trình sau khi đã thưởng thức 1 lần tài năng của em trong đoạn này ở Đầm Sen hôm mùng 3 tết vừa rồi. Và còn vì mẹ em, chị cũng từng may mắn thưởng thức tài nghệ của cô Mai trong đoạn này ngày xưa, chị rất hy vọng em sẽ nối gót cô thể hiện trích đoạn này thật xuất sắc, hôm ở Đầm Sen chị thấy em dù rất giỏi nhưng có lẻ chị đã xem cô Mai đóng qua nên chị vẫn chưa thấy hài lòng. Và đêm qua, em vẫn làm chị say mê Lưu Kim Đính của em như lần trước, vẫn làm chị phấn khích vỗ tay liên hồi dù đêm qua có thể vì lí do giữ sức em vũ đạo ít hơn thường lệ. Chị không muốn so sánh em và mẹ em nữa vì thực sự trong lòng chị đến tận bây giờ Lưu Kim Đính phá tứ môn hay nhất vẫn là cô Bạch Mai. Nhưng nếu em biết lúc đó chị vui và xúc động đến mức nào khi nhìn em đóng Lưu Kim Đính, lần này so với 2 lần trước của em thì quả thực em đã trưởng thành trong diễn xuất rất nhiều. Chị xin tặng em 2 chữ "tuyệt vời" cho diễn xuất và sự cố gắng của em, tuy vũ đạo có ít đi, có yếu đi nhưng em đã diễn rất tốt, tâm trạng nhớ thương Cao Quân Bảo, tinh thần yêu nước, khí phách hiên ngang của nữ tướng đã được em thể hiện rất tuyệt vời, khác hẳn những lần trước em chỉ biết chăm chú đánh nhau với giặc.
Tiết mục thứ 7: Ngũ Tiểu Thanh. Không có gì để nói vì em hoàn toàn mất hút giữa dàn sao sáng Vũ Linh, Hoài Linh và Thanh Thanh Tâm. Đứng trước dàn nghệ sĩ lão làng, tài năng và cách em cả 1 thế hệ như thế em hoàn toàn không có đất để thể hiện hay toả sáng.
Tiết mục cuối: Phàn Lê Huê đoạn cuối trong tuồng Phàn Lê Huê phá Hồng Thuỷ Trận. Chị thích nhất là cách trang điểm của em trong đoạn này, có thể nói là đẹp nhất trong các tiết mục trong đêm diễn. Về diễn xuất chị cũng hài lòng vì em đã cố gắng rất nhiều thể hiện được vai Phàn Lê Huê đầy đủ hỉ nộ ái ố của đoạn này. Nhưng như bao lần, em cần chú ý giọng ca của mình, em hát không dở nhưng cách hát thì em cần xem lại. Chị nghĩ em nên nhờ NSƯT Vũ Linh chỉ dạy thêm về cách ca của mình hoặc nhờ bất kỳ 1 nghệ sĩ nào khác có giọng ca và cách ca bài bản.

Đây là nhận định sơ của chị qua đêm diễn tối qua, thực ra chị vẫn còn bức xúc với em nhiều điều nhưng chắc phải 1 ngày đẹp trời nào đó nếu chị em mình có dịp ngồi bên nhau hàn huyên tâm sự chị mới có thể nói được vì chị không muốn những điều đó nếu được nói công khai sẽ làm ảnh hưởng đến hình ảnh của em đối với khán giả trên forum này.

Được sửa bởi vicnhan ngày Sun Jul 19, 2009 8:14 pm; sửa lần 1.
phuongchau
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
phuongchau

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 4:09 pm

vicnhan đã viết:
Đặt cục gạch tối nay hoặc mai sẽ có bài tường thuật và bình luận, nói trước với fan Tinh là tui sẽ chửi thẳng tay, chê ko thương xót. Khà khà.
góp ý, bình luận chứ ko fai chửi nha bà V kia!!!
trunganh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
trunganh

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 6:36 pm

Đúng đó ! Góp ý - Phê bình - Bình luận cho Bình Tinh học hỏi và rút kinh nghiệm chứ o có chửi . Diển Đàn của Bình Tinh o biết tiếng nầy flower
Dũng
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 6:48 pm

tui thì đồng ý góp ý thẳng tay, thuốc đắng gĩa tật!
vicnhan
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 6:57 pm

Mấy đứa khỏi phải bênh vực, chuẩn bị chửi rủa đây.
JessicaManhLe
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
JessicaManhLe

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 7:06 pm

Theo Jess thì có nhiều sai xót trong mấy màn đánh võ, chưa ăn ý lắm có vẻ lọng cọng
phuongchau
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
phuongchau

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 7:44 pm

vicnhan đã viết:
Mấy đứa khỏi phải bênh vực, chuẩn bị chửi rủa đây.

ack! nói đi! bà hung hăn quá!!!
trunganh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
trunganh

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 7:54 pm

Hả ! hả ! chời ! chời Tui và Dũng cao bồi chắc cũng là đứa luôn rồi nè Shocked Laughing
Dũng
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 7:59 pm

như thế mới là văn nghệ chớ, ko tuổi tác, ranh giới gì cả, khi cần thì nói, lúc thích thì mới trả lời lol Razz tới luôn đi cô Vic, sao?
JessicaManhLe
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
JessicaManhLe

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 8:09 pm

Nói vậy thì chú Sung với Cậu trẻ ra rồi Razz Razz
vicnhan
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 8:14 pm

Gõ xong rồi, mỏi tay quá hè hè.
vicnhan
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 8:21 pm

trunganh đã viết:
Hả ! hả ! chời ! chời Tui và Dũng cao bồi chắc cũng là đứa luôn rồi nè Shocked Laughing

Con nói bé T và bé C thôi cậu à, đâu dám nói cậu và nick Dũng vì con đâu có quen và không biết nick Dũng bao nhiêu tuổi.
hongsam1947
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến
hongsam1947

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 8:49 pm

TUY TPHCM MƯA TẦM TÃ NHƯNG KHÁN GIÃ ĐI XEM NGHỆ THUẬT TẠI NHÀ HÁT CẢI LƯƠNG TRẦN HỮU TRANG RẤT ĐÔNG ĐÊM 18 - 07 - 2009
* CHƯƠNG TRÌNH BIỂU DIỄN KIM VŨ TRUYỀN NGHỀ CỦA ĐOÀN HUỲNH LONG RẤT HAY & VUI...TRANG PHỤC CŨNG ĐẸP LỘNG LẪY...
* ĐẶC BIỆT CÓ NS BÌNH TINH CA DIỄN HẦU HẾT CÁC TIẾT MỤC RẤT XUẤT SẮC...NS BÌNH TINH LÀ 1 TÀI NĂNG KẾ THỪA SỰ NGHIỆP LỪNG DANH CỦA CÁC THẦY CÔ TRUYỀN DẠY ( VŨ LINH, KIM TỬ LONG...V.V...)
* KHÁN GIÃ CÀNG THÊM QUÝ MẾN & CÃM ĐỘNG KHI BIẾT ĐOÀN HUỲNH LONG ĐÃ TRÍCH QUỸ 5 TRIỆU ĐỒNG GÓP PHẦN ỦNG HỘ NHỮNG NGƯỜI CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN ( CÔNG TÁC TỪ THIỆN THẬT ĐÁNG QUÝ )
JessicaManhLe
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
JessicaManhLe

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 9:11 pm

chị Vicnhan nhận xét tỉ mỉ quá, hay thật như vậy thì chị Tinh nhà ta mới mau tiến bộ được. Cám ơn những lời nhận xét chân thành của chị. Tiết mục Lưu Kim Đính quả thật là để lại cho ngừơi xem ấn tượng sâu sắc nhất :cheers: :cheers: :cheers: Razz Razz Razz
trunganh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
trunganh

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 10:21 pm

Bài của Vicnhan cậu o có ý kiến vì tưởng tượng như một chuyên gia rất am hiểu về nghệ thuật cải lương Hồ Quãng mà hiện nay còn được gọi là cải lương tuồng cổ.Sự đón nhận của Bình Tinh khác với cãm nhận của cậu vỉ Bình Tinh là ngưởi trong cuộc.Cậu hy vọng lần giao lưu tới của Bình Tinh sẻ có mặt vicnhan để Bỉnh Tinh nói ra sự suy nghỉ của mình.Cậu cũng cảm ơn vicnhan đã dùng lởi lẻ nhả nhặn trong việc phê bình . Chú Dũng nhà ta cũng gần bằng tuổi cậu,cũng ham vui giống nhau Laughing Hongsam thì lớn hơn cậu.Thân flower
phuongchau
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
phuongchau

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 10:40 pm

Có lẽ, theo quan điểm mỗi người mỗi khác, 5 người 10 ý. Nhưng Vic bảo là Fi Giao trơ trẽn là ko đúng. Thật sự em thấy cảm FG này hay hơn so với đêm 3/5 rất nhiều. FG này đáng thương hơn,từ cách xưng hô đến nét diễn. Đúng là đối với ba mẹ thì FG ko có hiếu, nhưng khúc sau lúc phân trần với Thái Thượng Hoàng thì cảm động. 1 phần cũng là vì đã cắt bớt quá nhiều nhân vật+ lời thoại nên làm cho FG của Tinh ko thuần cho lắm. nó hơi thiếu một cái gì ko tròn. Nhưng V à, làm sao so sánh với Cô Mai, HUyền hay anh chị đi trc được.Có lẽ V đã thấm nhuần cách diễn của Huyền, của cô Mai, nên theo V ko ai có thể diễn qua dc.

Công bằng mà nói, Fi Giao của Tinh làm em có 1 cách nhìn khác về nhân vật này.
phuongchau
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
phuongchau

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 11:10 pm

đống ý với Vic. Cái ng đẹp trong tranh. em cũng ko thích tiết mục đó. Nhìn hơi kì. Shocked
cop87
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
cop87

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 11:29 pm

Mỗi người một ý, nhưng với e, chương trình này, chị Tinh đã diễn hết mình.
1/ Thái Bình công chúa, e thích nhất câu "con sợ mẹ" Khi nói câu này, tuy chị Tinh way mặt về hướng Thoại Mỹ, nhưng e lại cảm thấy sự sợ hãi của 1 đứa con đối với người mẹ, dám làm tất cả vì ngai vàng nhà Chu.
2/ Lưu Kim Đính là tiết mục e thik nhất. Vũ đạo đẹp. Khi phá cửa thứ 4, chị Tinh ngã xuống sân khấu, e giật mình, sợ chị ko thể tiếp tục. Vậy mà ... Chị làm e xúc động wá. (chưa kể, lúc vô cánh gà, chị xỉu cái đùng, híc Sad Sad :cheers: Xúc động)
3/ Phi Giao, một Phi Giao hoàn toàn khác. E cảm thấy cảm thương PG hơn là ghét
Đây chỉ là ý kiến riêng của e. Chín người mười ý mà Laughing drunken
E chúc chị Tinh ngày càng thành công hơn nữa lol! lol! lol!
http://yume.timnhanh.com.vn/copcon6856
hongsam1947
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến
hongsam1947

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptySun Jul 19, 2009 11:48 pm

Thân gởi Cô vicnhan,
Tôi cãm nhận được kiến thức sâu rộng của Cô - trong lĩnh vực Sân Khấu Cải Lương và tình cãm ưu ái của Cô đối với cháu Bình Tinh nên Cô đã hy vọng rất nhiều - vượt xa lứa tuổi của lớp trẻ...Vì vậy Cô cãm thấy bức xúc ?! Nhưng Cô ơi, Cô nên nghĩ lại đối với lớp trẻ tuổi mà có cố gắng siêng năng luyện tập, có năng khiếu ca diễn như Bình Tinh là điều đáng mừng, đáng phấn khởi. Chúng ta không nên so sánh BT với thế hệ tài danh đi trước mà hãy tạo cơ hội thuận lợi cho BT phát huy sáng kiến, phát triển tài năng...càng ca diễn nhiều thì đương nhiên BT sẽ phát huy tài năng sẳn có,ngày càng tích lũy nhiều kinh nghiệm hơn và nhất định sẽ trưởng thành hơn lên. Tôi đồng ý với Cô là chương trình nào đã tổ chức đều có sơ sót ( sơ sót ngoài ý muốn thì có thể thông cãm được, sơ sót nhỏ thì có thể thông qua. Ví dụ: ánh sáng đèn chiếu trên sân khấu rọi thẳng vào đôi mắt của khán giã là điều nên rút kinh nghiệm, cần phải chĩnh ánh sáng lên cao để khán giã không bị chói mắt, không bị khó chịu và được xem rõ hơn... ). Riêng chương trình đầu tiên - theo tôi thì không thừa - bởi vì khán giã đâu phải toàn người lớn tuổi; cũng có khán giã trẻ tuổi đi xem. Điều cần rút kinh nghiệm - như Cô vicnhan góp ý là không nên diễn đầu tiên, nhưng có thể hoán đổi diễn sau...
*** Đêm diễn 18-07-2009 đã thành công xuất sắc theo đúng chủ đề: Kim Vũ truyền nghề. Thế hệ tài danh đi trước rước thế hệ đi sau & truyền nghề cho NS Bình Tinh.
Nhớ lại nội dung chính đó thì Cô sẽ thấy đây không phải là Hội Thi - Cô không phải làm Vị Giám Khảo khó tính - Cô sẽ thấy NS Bình Tinh vẫn tỏa sáng với vị trí là người kế thừa - không lu mờ bên cạnh những tài danh của thế hệ bậc Thầy Cô !
Sức người có hạn mà BT ca diễn gần như liên tục xuyên suốt chương trình như vậy là rất đáng khen, xứng đáng tuyên dương...Điều đó chứng tỏ BT đã siêng năng, kiên trì luyện tập cực khổ...càng cãm động hơn khi BT góp phần ủng hộ người nghèo ( công tác từ thiện rất đáng quý ).
Tôi rất trân trọng và quý mến nhiệt tình của Cô nên tôi muốn đóng góp bổ sung thêm cho bài viết rất hay - chứa đựng hiểu biết sâu rộng - của Cô với mong muốn của tôi là: Cô sẽ cãm thấy nhẹ nhàng hơn khi đi xem Hội diễn Văn Nghệ ( không phải Hội Thi Văn Nghệ ) và tôi hy vọng Cô sẽ vui hơn,không còn bức xúc...! Nhân đây tôi cũng muốn khuyên phuongchau không nên hiểu lầm ý tốt cua Cô vicnhan. Có những người nhiệt tình góp ý như Cô vicnhan: Sự nghiệp Sân Khấu Cải Lương Việt Nam sẽ tích lũy thêm nhiều kinh nghiệm hơn nữa...
phuongchau
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
phuongchau

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptyMon Jul 20, 2009 12:18 am

dạ, bác Sâm. Con cũng chỉ là nói ý kiến của mình thôi bác. hehe...mỗi người 1 ý kiến mà! Smile
Razz
hongsam1947
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến
hongsam1947

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptyMon Jul 20, 2009 12:48 am

CHÚ HS RẤT QUÝ MẾN TÍNH TÌNH VUI VẼ & TRẺ TRUNG CỦA PHƯƠNG CHÂU
VÀ CÀNG QUÝ THƯƠNG 2 CON: PHƯƠNG CHÂU & JESSICA HƠN NỮA -
BỞI VÌ CHÚ ĐÃ THẤY NHIỆT TÌNH CỦA HAI CON.
cop87
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
cop87

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptyMon Jul 20, 2009 8:21 am

Chú HS wên cọp mết tiêu òi Sad
http://yume.timnhanh.com.vn/copcon6856
vicnhan
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptyMon Jul 20, 2009 10:36 am

Gửi cậu, gửi các chú và các bé
Khó xưng hô quá, xưng bằng nick vậy, mong cậu và các chú thông cảm.
Thứ nhất: V không so sánh thế hệ này với thế hệ trước vì nếu so sánh ra thì chênh nhau quá, và nếu thực sự so sánh thì Vic đã không còn đến rạp để xem cải lương hay ủng hộ bất kỳ nghệ sĩ trẻ nào nữa rồi vì sẽ không tìm được cảm giác năm nào của mình.
Thứ 2: vì quý mến cái tâm với nghề của bé yêu nên vẫn ủng hộ bé đến tận bây giờ dù rất nhiều lần bé làm mình thất vọng.
Thứ 3: Vic chưa bao giờ đòi hỏi 1 Bình Tinh phải thật xuất sắc vượt xa cô bé ngày nào trong đồng ấu mà chỉ hy vọng, trông chờ ở Bình Tinh 1 sự thể hiện tốt. Vic không có mong muốn hay đòi Tinh sẽ trở thành cô đào chính sáng chói của sân khấu cải lương, lại càng không đòi hỏi Tinh phải diễn hoàn hảo cả những vai diễn khó như Phi Giao. Cái mà V mong mỏi ở Tinh là biết mình ở vị trí nào và hoàn thành tốt những vai diễn đó, dù đó là những vai diễn phụ nhưng nếu Tinh thể hiện tốt thì V vẫn yêu như thường. Tinh còn trẻ, vẫn còn thời gian để hoàn thiện mình mà, không nên nóng vội tự làm khó mình như vậy.
hongsam1947
Thành viên mới đến
Thành viên mới đến
hongsam1947

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề EmptyMon Jul 20, 2009 11:37 am

cop87 đã viết:
Chú HS wên cọp mết tiêu òi Sad

CHÚ HS ĐOÁN COP87 LÀ NHÀ THƠ GIANG TIÊN PHẢI KHÔNG ? NẾU CHÚ ĐOÁN ĐÚNG THÌ ĐƯỢC THƯỞNG GÌ ?
Sponsored content

Kim Vũ Truyền NGhề Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kim Vũ Truyền NGhề   Kim Vũ Truyền NGhề Empty

Kim Vũ Truyền NGhề
Trang 1 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
 Similar topics
-
» Lưu Kim Đính phá tứ môn- Kim Vũ truyền nghề
» Tiết Đinh San - Kim Vũ truyền nghề
» ĐĨA KIM VŨ TRUYỀN NGHỀ ĐÃ PHÁT HÀNH
» Chiêu Quân Cống Hồ - Kim Vũ truyền nghề
» Tạ tình tri ân 2: Huỳnh Long - Kim Vũ truyền nghề